
 

TAARIFA YA MHE. HAMZA S. JOHARI, MWANASHERIA MKUU WA 
SERIKALI KWA WAANDISHI WA HABARI KUHUSU KIKAO KAZI CHA 

MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI NA WAKURUGENZI WA 
DIVISHENI/IDARA NA WAKUU WA VITENGO VYA HUDUMA ZA 

SHERIA SERIKALINI ILIYOTOLEWA KATIKA OFISI YA 
MWANASHERIA MKUU WA SERIKALI MJI WA SERIKALI-MTUMBA 

TAREHE 05 DISEMBA, 2024 

Ndugu wanahabari., 

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ipo kwa mujibu wa Ibara ya 59 ya 
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kupitia Tangazo la 
Serikali Na. 48 la mwaka 2018. Serikali kwa makusudi ilifanya mabadiliko 
na maboresho katika Ofisi yangu kwa lengo la kuboresha na kurahisisha 
utekelezaji wa majukumu yaliyoelezwa na kubainishwa  katika ibara hiyo. 

 Mabadiliko haya ndiyo yaliyopelekea kuanzishwa kwa Ofisi ya Taifa ya 
Mashtaka na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwa lengo la kuimarisha na 
kuongeza uwezo wa taasisi hizo katika kutoa huduma za kisheria kwa 
wananchi sambamba na kuiwakilisha Serikali katika mashauri yote ya 
Madai, Katiba, Haki za Binadamu na Jinai ambayo Serikali kupitia taasisi, 
Mashirika ya Umma, Wakala za Serikali au Tawala za Mikoa na Mamlaka 
za Serikali za Mitaa zinahusika moja kwa moja au zina maslahi.  

Aidha, utekelezaji wa majukumu ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali 
unasimamiwa na kuongozwa na Sheria ya Utekelezaji wa Majukumu ya 
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali Sura ya 268, Kifungu cha 8(a).  
Kwa muktadha huo, Ofisi yangu ina wajibu wa kuratibu na kuishauri 
Serikali katika masuala yote yanayohusu sheria ikiwemo uandishi wa 
sheria, upekuzi wa mikataba na makubaliano ya kimataifa.  

Hata hivyo, utekelezaji wa majukumu hayo hufanywa na taasisi au watu 
niliowakasimu majukumu hayo. Kimsingi, majukumu ya Ofisi ya Ofisi ya 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali yamekasimiwa kwa Mkurugenzi wa 
Mashtaka, Wakili Mkuu wa Serikali na Mawakili wa Serikali waliopo katika 
Wizara, Taasisi, Wakala za Serikali, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 
katika kuishauri Serikali katika masuala yote ya kisheria kwa niaba yangu.  

 



 
Ndugu wanahabari, 
Ili kuzikumbusha Wizara, Taasisi, Idara, Vitengo pamoja na Mawakili wa 

Serikali wanaotekeleza majukumu ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa 

Serikali, nimeona ni muhimu kuandaa kikao kazi ambacho kitafanyika 

kesho tarehe 6 Disemba, 2024 katika Ukumbi wa Halmashauri ya Jiji la 

Dodoma, uliopo Mji wa Serikali, Mtumba. Lengo la kikao kazi hicho ni  

kujadili masuala mbalimbali ya kiutendaji katika utoaji huduma za sheria 

Serikalini.  

 

Kupitia kikao hicho, pamoja na mambo mengine, tutakumbushana 

umuhimu wa kuzingatia sheria, taratibu, mipango ya maendeleo, dira na 

miongozo mbalimbali ya Serikali tunayopaswa kuizingatia wakati wa 

utekelezaji wa majukumu yetu ya kila siku. Mgeni rasmi katika kikao kazi 

hicho atakuwa Mhe. Prof. Palamagamba John Aidan Mwaluko Kabudi 

(Mb.),Waziri wa Katiba na Sheria. 

 
Hivyo,Pamoja na mambo mengine, katika kikao kazi hicho tutajikita zaidi 
kujadili masuala yafuatayo; 

a) Taarifa za utekelezaji wa kazi za Mawakili wa Serikali; 
b) Ushirikiano na umoja baina ya Mawakili wa Serikali; 
c) Changamoto za Mawakili wa Serikali;  
d) Maadili kwa Mawakili wa Serikali; 
e) Utekelezaji wa Miongozo inayotolewa na Ofisi ya Mwanasheria 

Mkuu wa Serikali na 
f) Umuhimu wa ushirikishwaji wa Mawakili wa Serikali katika mambo 

yanayohitaji ushauri wa kisheria. 
 

Ndugu wanahabari., 

Ni matarajio yangu kwamba kikao hicho kitazaa matunda mema kwani 
naamini kitatoa uelekeo na mikakati ya kutoa hiduma biora za sheria 
serikalini. Kwani Mawakili wa Serikali ni Jeshi ambalo linalinda uchumi wa 
nchi kwa kutumia kalamu. Aidha, naamini maelekezo ya Serikali 
nitakayoyatoa kupitia Kikao hicho muhimu yatatekelezwa ili kuleta 
maendeleo kwa wananchi.  

 



MWISHO 

Nitumie fursa hii kupitia ninyi wanahabari kuwakaribisha Wakurugenzi wa 
Divisheni/Idara na Wakuu wa Vitengo vya Sheria Serikalini kufika kwa 
wingi katika kikao hicho bila kukosa ambapo pamoja na mambo mengine, 
nitatoa maono yangu (Vision) kwenye Sekta ya Sheria nchini  

 


